Google Buys Wiz : क्लाऊड सुरक्षा कंपनी विझ गुगलच्या ताब्यात

Google Buys Wizz : गुगलने २.७ कोटी रुपये मोजून कंपनी विकत घेतली आहे.

40
Google Buys Wizz : क्लाऊड सुरक्षा कंपनी विझ गुगलच्या ताब्यात
  • ऋजुता लुकतुके

टेक कंपनी गुगलने क्लाउड सिक्युरिटी फर्म विझला ३२ अब्ज डॉलर्स (२.७ लाख कोटी रुपये) मध्ये खरेदी केले आहे. कंपनीने मंगळवारी विझसोबत करार केला. हा गुगलचा आतापर्यंतचा सर्वात मोठा करार आहे.

या करारानुसार, विझ गुगल क्लाउड व्यवसायाचा एक भाग बनेल. खरेदीबद्दल, गुगलने म्हटले आहे की आमच्या क्लाउड सुरक्षा सेवा आधीच मजबूत आहेत. विझ सामील झाल्याने ते आणखी चांगले होईल. (Google Buys Wiz)

(हेही वाचा – IPL 2025 : आयपीएलच्या सर्व कर्णधारांची २० मार्चला बैठक; नवीन नियमांची देणार माहिती)

आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस (AI) मुळे वाढत्या सायबर धोक्यांना रोखण्यासाठी हा करार करण्यात आला आहे. क्लाउड सुरक्षा व्यवसायात मायक्रोसॉफ्ट आणि अमेझॉन सारख्या कंपन्यांशी स्पर्धा करणे, हे गुगलचे लक्ष्य आहे. विझच्या मदतीने मल्टीक्लाउड तंत्रज्ञानात आणखी सुधारणा केली जाईल.

जुलै २०२३ मध्ये गुगलने विझला २३ अब्ज डॉलर्समध्ये खरेदी करण्याची ऑफर दिली होती. पण विझने ती ऑफर नाकारली होती. आता नवीन करार २०२६ पर्यंत पूर्ण होण्याची अपेक्षा आहे. (Google Buys Wiz)

(हेही वाचा – विधान परिषदेच्या उपसभापती Dr. Neelam Gorhe यांच्यावर विश्वासदर्शक प्रस्ताव मंजूर)

गुगलचे सीईओ सुंदर पिचाई म्हणाले की, सुरुवातीपासूनच गुगलचे लक्ष मजबूत सुरक्षेवर आहे. आज, क्लाउडवर चालणाऱ्या व्यवसायांना क्लाउड प्रदात्यांकडून उच्च सुरक्षा हवी असते. विझ सोबत मिळून, आम्ही क्लाउड सुरक्षेला एका नवीन पातळीवर घेऊन जाऊ.

मंगळवारी, गुगलची मूळ कंपनी अल्फाबेटचे शेअर्स ४% घसरून $१५९.५८ वर आले. अमेरिकन बाजाराच्या सुरुवातीच्या व्यवहारात ही घसरण नोंदवली गेली. काल बाजार बंद होता, तेव्हा तो $१६४.२९ वर होता. (Google Buys Wiz)

हेही पहा –

Join Our WhatsApp Community
Get The Latest News!
Don’t miss our top stories and need-to-know news everyday in your inbox.