राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे नेते आणि उपमुख्यमंत्री अजित पवार (Ajit Pawar) यांनी पक्षाचे कृषिमंत्री माणिकराव कोकाटे यांना खडेबोल सुनावले आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, दर मंगळवारी अजित पवार यांच्या देवगिरी या शासकीय निवासस्थानी पक्षाच्या मंत्र्यांची आणि आमदारांची बैठक आयोजित केली जाते. या बैठकीला माणिकराव कोकाटे तब्बल अर्धा तास उशिरा पोहोचले, ज्यामुळे अजित पवार यांनी त्यांना कडक शब्दांत तंबी दिली. पक्षाला अडचणीत आणणारी वक्तव्ये टाळण्याचा सल्लाही त्यांनी दिला. (Ajit Pawar)
ही बैठक पक्षाच्या धोरणांवर चर्चा आणि कार्यकर्त्यांच्या समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी नियमितपणे घेतली जाते. मात्र, या बैठकीत कोकाटे यांच्या उशिरा येण्याने आणि त्यांच्या अलीकडील वादग्रस्त वक्तव्यांमुळे अजित पवार नाराज झाले. सूत्रांच्या माहितीनुसार, कोकाटे यांनी शेतकरी कर्जमाफीवर केलेल्या एका विधानामुळे विरोधकांना टीकेचे आयते कोलीत मिळाले होते. या विधानाने पक्षाची प्रतिमा मलिन होण्याची शक्यता निर्माण झाली होती. अजित पवार (Ajit Pawar) यांनी यावर स्पष्टपणे नाराजी व्यक्त करत, “बोलताना जरा विचार करा, पक्षाला अडचणीत आणणारी वक्तव्ये करू नका,” असे बजावले. (Ajit Pawar)
हेही वाचा- Pune Rape Case : पुण्यात भूतानच्या तरुणीवर अत्याचार; राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या माजी पदाधिकाऱ्याला अटक
पक्षातील शिस्त आणि एकजुटीवर भर देणारे अजित पवार यांनी यापूर्वीही अशा घटनांवर कठोर भूमिका घेतल्याचे दिसून आले आहे. कोकाटे यांच्या वक्तव्यांमुळे निर्माण झालेल्या वादानंतर आता पक्षांतर्गत संवाद आणि जबाबदारीवर अधिक लक्ष दिले जाणार असल्याचे संकेत मिळत आहेत. या बैठकीत अन्य आमदारांनीही कोकाटे यांच्या वर्तनावर नाराजी व्यक्त केल्याचे समजते. यामुळे पक्षात शिस्तीचा मुद्दा पुन्हा चर्चेत आला आहे. (Ajit Pawar)
हेही पहा-
Join Our WhatsApp Community