दिल्लीतील (Delhi) जहांगीरपुरीमध्ये (Jahangirpuri) पोलिसांनी पाच बेकायदेशीर बांगलादेशींना अटक केली. हे केवळ घुसखोर नाहीत तर त्यांनी तृतीयपंथी बनून आपली ओळख लपविण्याचा प्रयत्नही केला. अटक केलल्या बांगलादेशींनी (Bangladeshi infiltrators) संशय येऊ नये म्हणून हार्मोनल इंजेक्शन्स आणि शस्त्रक्रिया देखील केल्या होत्या. तरीही पोलिसांनी कारवाईत त्यांना पकडले आणि आता बांगलादेशात (Bangladeshi infiltrators) त्यांच्या हद्दपार करण्याची तयारी सुरु करण्यात आली आहे.
( हेही वाचा : summer dresses for women : उन्हाळ्यात महिला वापरु शकतात असे आरामदायी कपडे!)
एका वृत्तसंस्थेने दिलेल्या माहितीनुसार, वायव्य जिल्हा पोलिसांनी सात दिवसांच्या कठोर रेकी आणि तांत्रिक तपासणीनंतर दि. ७ एप्रिलनंतर बांगलादेशी घुसखोरांसाठी (Bangladeshi infiltrators) सापळा रचला. ज्यामध्ये जहांगीर पुरी मेट्रो स्टेशनजवळून (Jahangir Puri Metro Station) , मोहम्मद. शकीदुल (24, शेरपूर), मो. दुलाल अख्तर उर्फ हजेरा बीबी (36, जमालपूर), मो. अमीरुल इस्लाम उर्फ मोनिका (31, ढाका), मो. माहिर उर्फ माही (22, तांगेल) आणि सद्दाम हुसेन उर्फ रुबिना (30, दिनाजपूर) यांना अटक करण्यात आली. बांगलादेशी घुसखोरांकडून सात मोबाईल फोन जप्त करण्यात आले, ज्यात बंदी घातलेले IMO अॅप इन्स्टॉल केलेले होते. या अॅपचा वापर करून तो बांगलादेशातील त्याच्या कुटुंबाशी गुप्तपणे बोलत असे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, हे लोक एजंटांच्या मदतीने भारतात घुसले होते. भारतात बेकायदेशीरपणे राहत असताना पकडले जाऊ नये म्हणून, त्याने हार्मोनल इंजेक्शन्स (Hormonal injections) आणि शस्त्रक्रियांचा अवलंब केला आणि ट्रान्सजेंडर म्हणून आपले जीवन जगत होता. पोलिसांना आढळून आले की हे लोक ट्रेनने दिल्लीला पोहोचले होते आणि भीक मागण्यासारख्या कामात गुंतले होते. (Bangladeshi infiltrators)
या संपूर्ण प्रकरणात मोठा प्रश्न असा आहे की या घुसखोरांनी फक्त उदरनिर्वाहासाठी ट्रान्सजेंडर बनण्याचे पाऊल उचलले की त्यामागे काही वेगळेच कारण होते? तथापि, दिल्ली पोलिस आता त्यांच्या हेतूंची चौकशी करत आहेत. अटक केलेल्या सर्व आरोपींना आरके पुरमच्या एफआरआरओकडे सोपवण्यात आले आहे आणि प्रत्यार्पणाची प्रक्रिया सुरू झाली आहे. (Bangladeshi infiltrators)
हेही पाहा :
Join Our WhatsApp Community