महाराष्ट्र सरकारच्या ‘मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजना’ (Majhi Ladki Bahin) अंतर्गत एप्रिल महिन्याचा हप्ता लाभार्थ्यांना ३० एप्रिल २०२५ रोजी मिळणार असल्याची घोषणा करण्यात आली आहे. हा हप्ता अक्षय तृतीया (Akshaya Tritiya) या सणाच्या शुभ मुहूर्तावर वितरित होणार असून, यामुळे राज्यातील कोट्यवधी महिलांना आर्थिक आधार मिळणार आहे. या योजनेअंतर्गत पात्र महिलांना दरमहा १,५०० रुपये थेट त्यांच्या बँक खात्यात (bank account) जमा केले जातात.
महिला व बालविकास मंत्री अदिती तटकरे (Aditi Tatkare) यांनी आज पत्रकार परिषदेत ही माहिती दिली. “लाडकी बहीण योजनेचा (Majhi Ladki Bahin) हप्ता नियमितपणे वितरित करण्याचे सरकारचे धोरण आहे. एप्रिल महिन्याचा हप्ता अक्षय तृतीयेच्या (Akshaya Tritiya) शुभदिनी म्हणजेच ३० एप्रिलला जमा होईल,” असे त्यांनी सांगितले. या योजनेमुळे महिलांच्या आर्थिक स्वातंत्र्याला चालना मिळत असून, त्यांच्या आरोग्य आणि पोषणासाठीही हातभार लागत आहे.
(हेही वाचा – आता महिला तक्रारदारांसाठी प्रत्येक पोलीस ठाण्यात मदतीला असणार Sakhi Desk)
या योजनेसाठी आतापर्यंत २.५२ कोटी महिलांनी नोंदणी केली असून, जानेवारी आणि फेब्रुवारीचे हप्तेही मार्च महिन्यात वितरित झाले होते. एप्रिलचा हप्ता वेळेवर मिळावा यासाठी प्रशासनाने बँकांशी समन्वय साधला आहे. लाभार्थ्यांना हा हप्ता त्यांच्या आधार संलग्न बँक खात्यात थेट हस्तांतरित (DBT) केला जाईल.
अक्षय तृतीया (Akshaya Tritiya) हा सण संपन्नतेचे प्रतीक मानला जातो. त्यामुळे या दिवशी हप्ता जमा होणे, हे लाभार्थ्यांसाठी आनंदाचे आणि शुभेच्छांचे कारण ठरणार आहे. “हा निर्णय महिलांना सणासुदीच्या काळात आर्थिक मदत देण्यासाठी घेण्यात आला आहे,” असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. दरम्यान, या योजनेच्या यशामुळे सरकारने पुढील काळात हप्ता २,१०० रुपये करण्याचे संकेतही दिले आहेत, परंतु त्यावर अंतिम निर्णय बाकी आहे. लाभार्थ्यांनी आपली बँक खाती तपासून घ्यावीत, असे आवाहन प्रशासनाने केले आहे.
हेही पहा –
Join Our WhatsApp Community